HW News Marathi
महाराष्ट्र

तरुणांना संमोहित करून कट्टरवादी बनविण्याचा सनातनचा कट – सीबीआय

औरंगाबाद | सोशल मीडियावरील तरुणांना संमोहित करून कट्टरवादी बनविण्याचा सनातनचा कट असल्याची माहिती सीबीआयकडून मिळत आहे. तरुणांना संमोहित करणाऱ्या ह्या कटाच्या सूत्रधाराचा शोध सुरु असल्याची माहिती मिळत आहे. डॉ. दाभोळकर, गौरी लंकेश यांच्या हत्येशी असणारा सनातनच्या मंडळींचा संबंध याबाबत सीबीआयकडून हा तपास सुरु आहे.

डॉ. दाभोळकर आणि गौरी लंकेश हत्येप्रकरणी सनातन संस्थेशी संबंधित शरद कळसकर, सचिन अंदुरे, श्रीकांत पांगरकर, रोहित रेगे, नचिकेत इंगळे, अजिंक्य सुरळे या सहा जणांना सीबीआय आणि एटीएसच्या पथकाने ताब्यात घेतले आहे. या सर्वांची संभाषणे, सोशल मीडिया अकाउंट्स याचा अभ्यास आणि माहिती सीबीआय मिळवत आहे. या तपासात सनातनच्या मंडळींचे सचिन अंदुरेबरोबर मोबाइलऐवजी लँडलाइनवरून संपर्क केल्याचे समजते. सचिनला संमोहित करून या गुन्ह्यात ओढल्याचे सीबीआयच्या सूत्रांचे म्हणणे आहे.

वरील सहा जणांचा संबंध जसा दाभोळकर आणि गौरी लंकेश यांच्या हत्येशी आहे तसाच तो कॉ. पानसरे आणि कलबुर्गी यांच्या हत्येशी देखील असण्याची शक्यता वर्तविली जात आहे.

Dear Readers,
As an independent media platform, we do not take advertisements from governments and corporate houses. It is you, our readers, who have supported us on our journey to do honest and unbiased journalism. Please contribute, so that we can continue to do the same in future.
Some error occurred

Related posts

“आता कळले ठाकरे सरकारमधील काही मंत्री…”, नितेश राणेंचा ठाकरे सरकारवर निशाणा

News Desk

जो आवडतो सगळ्यांना तोची आवडे देवाला! सातव यांच्यावर असिम सरोदेंची भावूक पोस्ट

News Desk

लोकसभा निवडणूकीत अप्रत्यक्षरित्या काँग्रेस-राष्ट्रवादीला मदत केली होती…

swarit
मुंबई

डोंबिवलीमध्ये एमआयडीसीतील झेनिथ रबर कंपनीला आग

News Desk

डोंबिवली | एमआयडीसी परिसरातील झेनिथ रबर कंपनीला सोमवारी मध्यरात्री आग लागल्याची घटना घडली आहे. या घटनेची माहिती मिळताच कल्याण-डोंबिवली महापालिकेच्या अग्निशमन दलाचे जवान आणि अधिकाऱ्यांनी घटनास्थळी धाव घेतली.

 

अग्निशमन दलाचे जवान आग आटोक्यात आण्याचे प्रयत्न सुरू आहे. आगीची माहिती मिळताच केडीएमसीच्या महापौर विनिता राणे, नगरसेवक विश्वानाथ राणे आदींनी घटनास्थळी दाखल झाले.

Related posts

विलेपार्ले ते गोरेगावपर्यंत २० टक्के पाणी कपात

swarit

सीएसटी कर्जत लोकलमध्ये गरोदर महिलेला मारहाण

News Desk

मनोज मेहता यांचा मृत्यू, अंधेरी पुल दुर्घटनेत झाले होते जखमी

News Desk