HW News Marathi
मुंबई

काळ्या पैशावाल्यांसाठी धोक्याची घंटा

  • स्विस बँकेतील खात्याची मिळणार भारताला माहिती

नवी दिल्ली – भारतासह अन्य ४० देशांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. स्वित्झर्लंडच्या विविध बँकांमध्ये असलेल्या वित्तीय खाती आणि काळ्या पैशासंबंधीच्या माहितीच्या देवाण-घेवाण करण्यासाठीच्या प्रस्तावाला आज स्वित्झर्लंड सरकारनं मंजुरी दिलीय. त्यामुळं आता ज्या भारतीयांचा काळा पैसा स्विस बँकेत जमा आहे, त्याची माहिती मिळण्याच्यादृष्टीनं हा प्रस्ताव महत्त्वाचा मानला जातोय.

या प्रस्तावामुळं आता या ४० देशांना प्रस्तावाप्रमाणे गोपनीयता आणि सूचनांच्या सुरक्षेचं पालन करावं लागणार आहे. जागतिक पातळीवर इतर देशांशी करासंबंधी माहितीचे आदान-प्रधान करण्यासंबंधीच्या प्रस्तावाला स्वित्झर्लंडच्या संघीय परिषदेनं मंजुरी दिली आहे. स्वित्झर्लंड सरकार वर्षं 2018पासून या सूचना अंमलात आणणार आहे. तसेच या सूचनेअंतर्गत आकड्यांची आदानप्रदान 2019मध्ये होणार आहे. स्वित्झर्लंडची संघीय परिषद सूचनांची देवाण-घेवाणीची व्यवस्था सुरू करण्यासंबंधीची तारीख लवकरच भारताला कळवणार आहे. लवकरात लवकर या सूचनांची अंमलबजावणी केली जाणार आहे.

 

 

Dear Readers,
As an independent media platform, we do not take advertisements from governments and corporate houses. It is you, our readers, who have supported us on our journey to do honest and unbiased journalism. Please contribute, so that we can continue to do the same in future.
Some error occurred

Related posts

मेट्रो-३ मार्गिकेचे नयानगर-दादरपर्यंतचे भुयारीकरण यशस्वीरित्या पूर्ण

News Desk

शिवसेना आणि काँग्रेस कार्यकर्ते भिडले

News Desk

विविध क्षेत्रातील अग्रेसर महिलांचा अभिमान! – मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे

Aprna
महाराष्ट्र

देगलूरच्या ज्ञान सरस्वती शाळेच्या गार्गी आणि तेजसचं दहावीच्या परिक्षेत यश

News Desk

गार्गी रेखावार

तेजस रेखावार

देगलूर – नांदेड जिल्ह्यातील देगलूरच्या ज्ञान सरस्वती इंग्लिश स्कूलच्या गार्गी रमेश रेखावार आणि तेजस लक्ष्मण रेखावार या दहावीच्या विद्यार्थ्यांनी यंदाच्या परिक्षेत घवघवीत यश संपादन केलंय. या दोघांनी कठोर मेहनतीच्या बळावर हे यश संपादन केलं आहे. गार्गीला 98.2 टक्के तर तेजसला 94.4 टक्के गुण मिळाले आहेत. गार्गीचे वडिल रमेश आणि आई गीता हे व्यावसायानं डॉक्टर आहेत. तर तेजस हा लक्ष्मण आणि संध्या रेखावार यांचा मुलगा आहे. या दोघांनी दहावीच्या परिक्षेत मिळवलेल्या यशाबद्दल त्यांच्यावर संपूर्ण नांदेड जिल्ह्यातून कौतुकाचा वर्षाव होत आहे.

 

Related posts

मुंबई-पुणे भागात लॉकडाऊन बाबतीत सवलती रद्द । उद्धव ठाकरे

News Desk

अवैध धंदे बोकाळल्याने महिला संतप्त

News Desk

भोंग्यांनंतर आता कोल्हापुरात ‘रामायण’; हसन मुश्रीफांच्या ‘त्या’ पोस्टर्सवरून वाद

Manasi Devkar