HW News Marathi
देश / विदेश

ब्लू व्हेल’ गेमच्या अॅडमीनला अटक

मॉस्को जगातील 130 मुलांचा बळी घोेतलेला ब्लू व्हेल’ गेमच्या अॅडमीन पोलिसांनी अटक केली. अॅडमीनअल्पयीन मुलगी रशियनआहे. ब्लू व्हेल गेमचं टास्क पूर्ण न करणाऱ्यांना आणि त्यांच्या कुटूंबियांना ही मुलगी ठार मारण्याची धमकी देत असे. आणि या धमक्यांच्या दबावाखाली येवून मग हा खेळ खेळणारी मुलं आत्महत्येला प्रवृत्त होत होती. रशियन पोलिसांनी या मुलीच्या अटकेचं फुटेजही रिलीज केलंय. ही 17 वर्षीय मुलगी मानसशास्त्राची विद्यार्थीनी आहे. तिच्या घरी ब्लू व्हेल गेमचा मूळ निर्माता फिलीप बुडेखिन याचे फोटोही आढळून आलेत. पोलिसांनी या बुडेखिनला यापूर्वीच अटक केली असून त्याला 3 वर्षांची शिक्षाही सुनावण्यात आलीय. पण तरिही या मुलींसारखे काहीजण हा जीवघेणा गेम ऑपरेट करून मुलांना आत्महत्येसाठी प्रवृत्त करताना आढळून आली आहे.

Dear Readers,
As an independent media platform, we do not take advertisements from governments and corporate houses. It is you, our readers, who have supported us on our journey to do honest and unbiased journalism. Please contribute, so that we can continue to do the same in future.
Some error occurred

Related posts

काँग्रेसनं महाराष्ट्र सरकारमधील पाठिंबा काढून घ्यायला हवा, दिग्विजय सिंहांच्या भावाची मागणी

News Desk

विशाखापट्टणम येथे क्रेन कोसळून १० जणांचा झाला मृत्यू

News Desk

नारायण राणेंची केंद्रात वर्णी ,कसा आहे राणेंचा राजकीय प्रवास ?

Jui Jadhav
देश / विदेश

तिला’ लागली चक्क ५०० अब्ज रुपयांची लॉटरी!

News Desk

न्यूयॉर्क : अमेरिकेतील एका रुग्णालयामध्ये कामकरणारी महिला एका दिवसात अब्जाधीश झाली आहे. मॅसेच्युसेट्स येथे राहणाऱ्या मेविस वांगजिक ही ५३ वर्षीय महिला चक्क ५०० अब्ज रुपयांची जॅकपॉट लॉटरी जिंकली आहे.

पॉवरबॉल ड्रॉइंग प्रकारातली लॉटरीमध्ये तिने ही रक्कम जिंकली. एखाद्या व्यक्तीने इतक्या मोठ्या रकमेची लॉटरी जिंकण्याचा हा अमेरिकन लॉटरीच्या इतिहासातील पहिलाच प्रसंग आहे. आपला ३१ वर्षाचा मुलगा आणि २६ वर्षीय मुलीबरोबर बक्षिसाचा धनादेश घ्यायला आलेल्या मेविस यांच्या चेहऱ्यावरील आनंद ओसंडत होता.

२ वर्षांपासून स्प्रिंगफील्ड रुग्णालयामध्ये काम करणाऱ्या मेविस यांनी लॉटरी लागल्यानंतर नोकरी सोडून दिली. मला लॉटरी लागल्याचे समजताच मी रुग्णालयात फोन केला आणि मी आता यापुढे रुग्णालयामध्ये येणार नाही असे सांगितले, असे त्या म्हणाल्या.

Related posts

आता तुम्ही ड्रोन उडवू शकता… पण या आहेत अटी

News Desk

पीटीआयचे सत्ता स्थपानेसाठी १५८ इतके संख्याबळ

swarit

नुसरतच्या कपाळावरील कुंकवाची उठाठेव करू नये!

News Desk