HW News Marathi
राजकारण

शिवसैनिक व पदाधिका-यांनी पुराव्या अभावी मुक्तता

मुंबई | रेल्वे न्यायालयात शिवसैनिक आणि त्यांच्या पदाधिकारी यांच्यात सुरू असलेला संघर्ष अखेर तब्बल १२ वर्षानंतर आज संपला आहे. या सुनावणीत वाद-प्रतिवादानंतर डोंबिवलीच्या दहा शिवसैनिकांची व पदाधिकाऱ्यांची पुराव्या अभावी रेल्वे न्यालयाने निर्दोष मुक्तता केली आहे.

नेमके काय आहे प्रकरण

जानेवारी २००६ मध्ये डोंबिवली शिवसेना शाखेतर्फे रेल्वे प्रवाशांना डोंबिवली रेल्वे स्थानकात सुरु असलेला गैरकारभार थांबवून विविध सुविधा तातडीने मिळाव्यात या मागणीसाठी रितसर निवेदन देऊन व स्टेशनमास्तर यांची वेळ घेऊन शिवसेनेचे शिष्टमंडळ रेल्वे प्रवाशांसाठी न्याय मागणी करत होती. परंतु काही रेल्वे अधिकाऱ्यांनी जमावासमोर उर्मट आणि उद्धट वक्तव्ये केल्याने बिथरलेल्या जमावाकडून अधिकाऱ्यांच्या तोंडाला काळे फासण्यात आले होते.

शिवसैनिकांची नावे

या सर्व प्रकरणानंतर रेल्वे पोलिसांनी तत्कालीन डोंबिवली शहरप्रमुख तथा नगरसेवक तथा विद्यमान जिल्हा उपप्रमुख आणि रायगड संपर्क नेते सदानंद थरवळ,माजी नगरसेवक शरद गंभीरराव,तात्यासाहेब माने, प्रभाकर चौधरी, गोविंद कुलकर्णी, सोपान पाटील, स्मीता बाबर, मनिषा धुरी, भावना चव्हाण व मधूमती शिसोदे अशा १० शिवसैनिकांच्या पदाधिकाऱ्यांवर गुन्हा दाखल केला होता.

न्यायालयात भक्कम बाजू

रेल्वे न्यायालयात शिवसैनिकांची अॅड. जे. आर. प्रजापती यांनी भक्कमपणे बाजू मांडली. त्यामुळे सुमारे बारा वर्षे सुरू असेलेल्या प्रकरणातून शिवसेनेच्या पदाधिका-यांची गुन्ह्यातून निर्दोष मुक्तता करण्यात आली.

Dear Readers,
As an independent media platform, we do not take advertisements from governments and corporate houses. It is you, our readers, who have supported us on our journey to do honest and unbiased journalism. Please contribute, so that we can continue to do the same in future.
Some error occurred

Related posts

सोलापूर-तुळजापूर-उस्मानाबाद या चौपदरी राष्ट्रीय महामार्गाचे पंतप्रधानांच्या हस्ते लोकार्पण

News Desk

#Elections2019 : जाणून घ्या…सोलापूर मतदारसंघाबाबत

News Desk

दोन वर्षांत महाराष्ट्रातील पायाभूत सुविधांचे प्रकल्प मार्गी लावणार; मुख्यमंत्र्यांची विधानसभेत ग्वाही

Aprna
राजकारण

Chhattisgarh Assembly Elections 2018 : पहिल्या टप्प्यातील मतदानाला सुरुवात

News Desk

छत्तीसगढ | विधानसभेच्या पहिल्या टप्प्यातील मतदानासाठी सोमवारी सकाळी सुरुवात झाली आहे. मतदानाच्या एक दिवस आधी म्हणजे रविवारी झालेल्या नक्षली हल्ल्यानंतर कडक सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आली आहे. बस्तर, कांकेर, सुकमा, बिजापूर, दंतेवाडा, नारायणपूर, कोंडागाव आणि राजनांदगाव या नक्षलग्रस्त जिल्ह्यातील १८ विधानसभा मतदारसंघांमध्ये मतदान होत आहे. तर छत्तीसगढ विधानसभेच्या ९० जागांसाठी १२ आणि २० नोव्हेंबर अशा दोन टप्प्यांत मतदान होत आहे. हे सर्व मतदारसंघ आठ नक्षलग्रस्त जिल्ह्यातील आहेत. छत्तीसगढमधील जनतेने घराबाहेर पडून मतदान केंद्रात जावून मतदानाचा हक्क बजावण्याला आहे.

मतदानाला २४ तास शिल्लक असताना नक्षलवाद्यांनी एका पाठोपाठ एक सहा आयईडीचे स्फोट घडवले होते. यात बीएसएफचा एक जवान शहीद झाला होता. तर मतदानाच्या पूर्वसंध्येला राजकीय घडामोडी देखील पहायला मिळाल्या आहेत. काँग्रेस समितीचे उपाध्यक्ष घनराम साहू यांनी पक्षाला सोडचिठ्ठी दिल्याने छत्तीसगढमध्ये काँग्रेससाठी हा मोठा धक्का मानला जात आहे.

पहिल्या टप्प्यात होणाऱ्या १८ जागांसाठी ६५० मतदान केंद्राची निर्मिती करण्यात आली आहे. नक्षली हल्ल्याच्या शक्यतेने अनेक ठिकाणी हेलिकॉप्टने अधिकाऱ्यांना पाठवण्यात आले आहे. गेल्या १० दिवसात या भागातून ३०० आयईडी सापडले आहेत. मतदान सुरळीत पार पाडावे यासाठी एक लाख जवान तैनात करण्यात आले आहेत. नक्षलवाद्यांनी बिजापूर, सुकमा, दंतेवाडा, नारायणपूर, कोंटा येथील नागरिकांना मतदानावर बहिष्कार टाकण्याचे आवाहन केले आहे.

Related posts

शिंदे गटाकडून निवडणूक आयोगाकडे चिन्हासाठी दिले ‘हे’ तीन नवे पर्याय

Aprna

#PulwamaAttack : हे ५६ इंच छाती असणाऱ्या पंतप्रधानांचे अपयश !

News Desk

राज्यात लवकरात लवकर स्थिर सरकार स्थापन करण्याची गरज !

News Desk