HW News Marathi
महाराष्ट्र

सरकारकडून होणाऱ्या दुर्लक्षामुळे धनगर समाजाचा उद्रेक

पुणे | धनगर समाजाच्या आरक्षणाच्या मागणीकडे वेळोवेळी सरकारकडून होणाऱ्या दुर्लक्षामुळे आता या समाजाचा उद्रेक झाला आहे. आदिवासी विकास आणि संशोधन संस्थेच्या आस्थापन कार्यालयाची धनगर समाजाकडून तोडफोड करण्यात आली आहे. धनगर आरक्षणासाठी राज्यभरात ठिकठिकाणी आंदोलने करण्यात येत आहेत. सरकारकडून मात्र याबाबत कुठल्याही प्रकारची दखल घेतली जात नसल्याची भावना या समाजाच्या आंदोलनकर्त्यांच्या मनात आहे.

 

औरंगाबाद येथे धनगर समाजाकडून ३१ आॅगस्ट रोजी एल्गार पुकारण्यात येणार आहे. या आंदोलनात धनगर समाजाला मोठ्या संख्येने सहभागी होण्याचे आवाहन केले गेले आहे. त्याचप्रमाणे सरकारने जर लवकरात लवकर आरक्षणाबाबतीत निर्णय घेतला नाही तर अधिक तीव्र आंदोलन करण्याचा इशाराही धनगर समाजाकडून दिला गेला आहे.

Dear Readers,
As an independent media platform, we do not take advertisements from governments and corporate houses. It is you, our readers, who have supported us on our journey to do honest and unbiased journalism. Please contribute, so that we can continue to do the same in future.
Some error occurred

Related posts

नाना पटोले शब्दाला जागणारे ! – लोककलावंत कडूबाई खरात

News Desk

भगीरथ भारतनाना भालके विजयी होणार ही काळ्या दगडावरची पांढरी रेघ आहे !

News Desk

पहिली ते दुसरीच्या वर्गांना अनिवार्य भाषांसह देणार आदिवासी बोलीतून शिक्षण! – डॉ. विजयकुमार गावित

Aprna
मनोरंजन

#मीटू : पेंटर जतिन दास यांच्यावरही लैंगिक शोषणाचा आरोप

Gauri Tilekar

मुंबई| ‘मीटू’ या मोहिमतून अनेक महिला त्यांच्यावरील होणाऱ्या लैंगिक शोषणाविरोधात आवाज उठवत आहेत. या मोहिमेद्वारे विविध क्षेत्रातील महिलांवर त्यांच्यावरील झालेल्या लैंगिक शोषणाचे कथन करत आहे. या मोहिमेत दिवसेंदिवस मोठमोठ्या व्यक्तींची नावेसमोर येत आहेत. या मोहिमेत सर्वात जास्त बॉलीवूड इंडस्ट्रीमधील कलाकार, दिग्दर्शक, अमिनेत्री यांची नावेसमोर येत आहेत. यात अजून एका व्यक्तीसमोर आले ते म्हणजे अभिनेत्री आणि फिल्ममेकर नंदिता दास यांच्या नंदिता यांच्या वडीलांवरही लैंगिक शोषणाचा आरोप करण्‍यात आला आहे. बोरा यांनी आपल्या ट्विटद्वारा पेंटर जतिन दास यांच्यावर आरोप केला आहे.

 

‘ १४ वर्ष आधी २००४ मध्ये माझ्या सासऱ्यांच्या ओळखीने दिल्ली झालेल्या एका इव्हेंटमध्ये जतिन दाससोबत ओळख झाली. त्यांनी मला त्यांच्यासोबत काम करण्याची संधी दिली. मी त्यांची मोठी फॅन असल्याने मला खूप आनंद झाला काम परंतु त्यांनी मला जबरदस्तीने चुंबन घेण्याचा प्रयत्न केला होता, असे ट्विट बोरा हिने तिच्यावरील झाला अत्याचार जगासमोर आणला.

Related posts

ट्विटरचे गांधींच्या १५० व्या जयंतीनिमित्ताने स्पेशल इमोजी

swarit

विंदा करंदीकर जीवनगौरव पुरस्कार महेश एलकुंचवार यांना जाहीर

News Desk

आयनॉक्स थिएटरमध्ये ‘ठाकरे’च्या पोस्टरवरून शिवसैनिकांचा राडा

News Desk