HW News Marathi
राजकारण

भारत मोदी मुक्तीसाठी सर्व पक्षांनी एकत्र यावे | राज ठाकरे

मुंबई | “२०१४ मध्ये मोदींने काँग्रेस मुक्तीची घोषणा दिली होती, त्यानंतर त्यांना लोकांनी मते दिल्यानंतर मोदी सत्तेत आली. आता भारत मोदी मुक्त करण्यासाठी सर्व पक्षांनी एकत्र यावे,” असे आव्हान मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी मनसेच्या पाडवा मेळाव्यात सर्वांना केले आहे.

“भारताला १९४७ साली स्वतंत्र्य मिळाले, १९७७ साली आणबाणीतून दुसरे स्वातंत्र्य, २०१९ मध्ये तिसऱ्यांदा मोदीमुक्ती भारत करायचे आहे.” असे म्हटले होते. पुढे राज्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस हे वर्गातील मॉनिटर आहेत. जे फक्त शिक्षकांचे आवडते असतात. पण, ते विद्यार्थ्यांना आवडत नाहीत.

तसेच श्रीदेवी यांनी असे काय केले होते. की, त्यांचा मृतदेह तिरंग्यामध्ये गुंडाळण्यात आला असा सवाल राज ठाकरे यांनी उपस्थित केले. तर दुसरीकडे अक्षय कुमारचा ‘पॅडमॅन’ हे सिनेमे भाजपने स्पॉन्सर केल्याचा आरोप देखील ठाकरे यांनी केला आहे. ठाकरे यांनी मोदीबरोबरच शाहा यांच्यावर सभेत या दोघांवर तोफ डागली.

Dear Readers,
As an independent media platform, we do not take advertisements from governments and corporate houses. It is you, our readers, who have supported us on our journey to do honest and unbiased journalism. Please contribute, so that we can continue to do the same in future.
Some error occurred

Related posts

चार वर्षानंतर भाजपला शिवसेनेची ताकत कळाली | संजय राऊत

News Desk

‘हे’ तात्पुरत्या स्वरूपाचे खातेवाटप !

News Desk

तुम्ही अनेक वर्षे दबावतंत्राचा वापर केला, परंतु रावणराज जास्तकाळ चालत नाही !

News Desk
मुंबई

हिंदू नववर्ष स्वागतयात्रेचे जल्लोषात स्वागत

News Desk

मुंबई | चैत्र शुद्ध प्रतिपदा शालिवाहन संवत्सर साडेतीन मुहूर्तांपैकी एक हिंदूंचा नववर्ष म्हणजेच “गुढी पाडवा”. देशभरातील हिंदू हा सण उत्साहात साजरा करतात त्यात महाराष्ट्रातील हिंदू बांधव हा घराबाहेर गुढी उभारून आपल्या नववर्षाचे स्वागत जल्लोषात करतो. मुंबईच्या वेगवेगळ्या विभागात विविध पारंपरिक पोषक घालून पुरुष आणि महिला वर्ग शोभा यात्रा काढतात त्यात गिरगांव,कुर्ला,दादर मध्ये भव्य शोभा यात्रेचे आयोजन केले जाते.

मुंबईचा केंद्रबिंदू दादर म्हणजे अस्सल मराठमोळी वस्ती असणारा भाग. 17 वर्षांपूर्वी रा स्व संघाचे दिवंगत गजानन फडके उर्फ अण्णा यांनी समाजातील वेगवेगळ्या घटकांना एकत्र आणण्यासाठी सुरु केलेल्या “हिंदू नववर्ष यात्रेने” आता विशाल रूप घेतले असून दादर -माहीम-प्रभादेवी मधील लहान – थोर आपल्या नववर्षाच्या स्वागताचा आनंद लुटण्यासाठी रस्त्यारस्त्यावर भव्य रांगोळ्या, हिंदू धर्माचे दर्शन घडवणारे चित्ररथ, ढोलताश्यांचा गजर, वारकरी टाळचिपळ्यांच्या साथीने ईश्वराचे नामस्मरण करत ह्या यात्रेत सहभागी झाले होते.

दादरमधली नववर्षस्वागतयात्रेची मुख्य गुढी दादर सेनाभवन समोर उभारली जाते सकाळी 8 वाजता तिचे गुढीपूजन केले जाते. यंदा आम्ही उद्योगिनी प्रतिष्ठानच्या संस्थापिका प्रसिद्ध उद्योगिनी मीनलताई मोहाडीकर, सारस्वत बँकेचे संचालक किशोर रांगणेकर यांच्यासोबत जिम्नॅस्टिक्समध्ये राष्ट्रीय स्तरावर कामगिरी बजावणार्‍या दोन दादरकन्याही गुढीपूजनाला उपस्थित राहून मंत्रोपचाराच्या साथीने गुढीचे पूजन केले. दरवर्षी माहीम ते प्रभादेवी या पट्टयातील निवडक मान्यवरांच्या हस्ते होणारे गुढीपूजन हेच दादर येथील स्वागतयात्रेचे वैशिष्ट्य आहेत. दरवेळी नवीन मान्यवरांना हा मान दिला जातो.

या व्यतिरिक्त यंदाचे मुख्य आकर्षण म्हणजे 50 ठिकाणी होणारे गुढीपूजन. या गुढींच्या सजावटीची स्पर्धा घेतली गेली व त्यातील विजेत्यांना बक्षिस दिले जाणार आहे, वेगवेगळे चित्र रथांनी या स्वागतयात्रेची शोभा वाढविली. लहान मुलांनी सजलेला देवलोक हा चित्ररथ यंदाचे आकर्षण ठरला. ह्या यात्रेचे आयोजन रमेश देवळे,भूषण मरदे, राजेंद्र फडके आणि अन्य कार्यकर्त्यांनी मिळून केले होते.

Related posts

या अधिकाऱ्यांना POKमध्ये पाठवा !

News Desk

महापालिका अधिकारी बिल्डरच्या खिशात?, करीरोडचा पूल धोक्यात

News Desk

सोशल मीडियावर ‘परतीचा पाऊस, पेट्रोल-डिझेल दरवाढीवरून राज ठाकरेंचे मोदी-शहांना फटकारे

News Desk