HW News Marathi
राजकारण

कन्हैया कुमार यांच्यावर हत्येचा प्रयत्न केल्याचा गुन्हा दाखल

बेगसुराई | जेएनयूच्या विद्यार्थी संघटनेचा माजी अध्यक्ष आणि विद्यार्थी नेता कन्हैया कुमार यांच्या विरोधात बिहारमधील बेगुसराई येथे बजरंग दलाकडून हत्येचा प्रयत्न आणि हिंसाचार केल्याचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. भगवानपूर येथील पोलिस ठाण्यात बजरंग दलाचे संयोजक शुभम भारद्वाज यांनी आयपीसी कलम ३०७ अंतर्गत हा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. कन्हैया आणि बजरंग दल समर्थकांमध्ये काल (मंगळवार) रात्री मोठा वाद झाला होता.

भगवानपूरच्या दहिया गावाजवळ कन्हैया कुमार आपली सभा संपवून समर्थकांसह आले असताना तेथे बजरंग दलाचे कार्यकर्ते आणि त्यांच्यात मोठी हाणामारी झाली होती. कन्हैया कुमार आणि बजरंग दलाच्या समर्थकांमध्ये झालेल्या या वादादरम्यान कन्हैया कुमार यांच्या समर्थकांकडून बजरंग दलाचा कार्यकर्ता सानू यांच्यावर हल्ला करण्यात आला होता. त्यात सानूच्या डोक्याला मोठी दुखापत झाली होती.

या हाणामारीदरम्यान बजरंग दलाचे काही कार्यकर्ते जखमी असून कन्हैया कुमारच्या ताफ्यातील काही गाड्यांचे मोठे नुकसान झाले आहे. या प्रकरणी दोन्ही पक्षांनी एकमेकांच्या विरोधात गुन्हा दाखल केला आहे. बिहारमधील बेगुसराई लोकसभा मतदारसंघातून कन्हैया कुमार २०१९मध्ये आपली पहिली लोकसभा निवडणूक लढवण्याची शक्यता आहे. कन्हैय्या कुमार हे काँग्रेस, राजद आणि डाव्या संघटना या महाआघाडीचा उमेदवार असू शकतात. बिहारमधील बेगुलसराय या लोकसभा मतदारसंघात भाजपचे वर्चस्व लक्षणीय आहे.

Dear Readers,
As an independent media platform, we do not take advertisements from governments and corporate houses. It is you, our readers, who have supported us on our journey to do honest and unbiased journalism. Please contribute, so that we can continue to do the same in future.
Some error occurred

Related posts

EXIT POLL : राजस्थानमध्ये काँग्रेसची सत्ता येणार का ?

News Desk

भाजपकडून घटकपक्षांना विश्वासात घेतले जात नाही !

News Desk

“क्रिकेटच्या ज्ञानामुळे राजकीय ज्ञान वाढले”- उदय सामंत

News Desk
राजकारण

#MeToo : केंद्रीय मंत्री एम जे अकबर यांचा अखेर राजीनामा

News Desk

मुंबई | लैंगिक छळाच्या आरोपांमुळे अडचणीत आलेले केंद्रीय मंत्री एम.जे. अकबर यांनी अखेर राजीनामा दिला आहे. अकबर नायजेरियात असताना भारतात #MeToo चे वादळ घोंघावले. नाना पाटेकर व तनुश्री दत्ता प्रकरणापासून सुरू झालेले हे प्रकरण काही क्षणात देशभरात पसरले आहे. एम. जे. अकबर पत्रकारितेत असताना त्यांनी नवोदित महिला पत्रकारांची लैंगिक छळवणूक केल्याचा आरोप त्यांच्यावर झाला आहे.

प्रिया रमाणी या पत्रकार महिलेने धाडस दाखवत एशियन एजचे संपादक असताना अकबर यांनी केलेल्या छळाचा पाढा ट्विटरवर वाचला आणि अनेक महिलांनी पुढे येत अकबर यांच्यावर निशाणा साधला. दरम्यान, अकबर विदेशातून परत आले आणि त्यांनी सगळे आरोप फेटाळत मानहानीचा दावा केला आहे. तब्बल २० महिलांनी केलेल्या लैंगिक छळाच्या आरोपामुळे अकबर यांनी राजीनामा दिला आहे.

Related posts

पुणे पोलिसांवर शरद पवारांची जोरदार टीका

News Desk

“संजय राठोड यांचा पुन्हा एकदा मंत्रिमंडळात केलेला समावेश हा अत्यंत दुर्दैवी”, चित्रा वाघ यांची प्रतिक्रिया

Aprna

भाजपला संविधानाला हातही लावू देणार नाही

News Desk